Tìm kiếm tin tức
Đơn vị hỗ trợ

 

Thống kê truy cập
Truy câp tổng 81.218
Truy câp hiện tại 6
Tiếp nhận ý kiến
Chủ đề: Từ khóa: Gửi ý kiến
STTNội dung hỏi
11. Tại 15 Huyền Trân Công Chúa, có một công ty đang cho phép xe đổ rác thải không kiểm soát để lấp đất lấy mặt bằng, vị trí ngay trên đỉnh dốc Thành Lồi, chắc chắn làm nguồn nước ngầm đã bị ô nhiễm vì mùa mưa chỗ này ngấm nước.
2. Có trạm BTS của Vinaphone và Mobile trên đất của phường, nhưng hàng năm công ty này đều thu tiền thuê đất của họ (dù đât ko nằm trong khuôn viên Cty).
3. Tương tự, xưởng gỗ hoàn toàn ko nằm trong khuôn viên nhưng công ty này lại thu tiền hàng năm.
4. Một thông tin nữa nghe từ người dân, nước thải nhà máy có độc, đã có trâu bò chết tại chỗ vì uống nước này (xảy ra cách đây khoảng 2 năm).

Mong cán bộ phường kiểm tra và có biện pháp xử lý, tránh thất thoát ngân sách và ô nhiễm môi trường.
Xem trả lời
2Cho em hoi :khi gia đình có chuyện gây gổ đập bậy thì báo công an phường bằng cách nàoXem trả lời
3Xin Ủy ban nhân dân phường cho tôi hỏi: Đối với người đến khiếu nại,tố cáo, kiến nghị, phản ảnh một nội dung gì thì quyền và nghĩa vụ của công dân phải đảm bảo những yêu cầu gì? đồng thời cán bộ tiếp công dân phải có trách nhiệm như thế nào? Xin cảm ơn./.Xem trả lời
4Bạn tôi muốn nhận nuôi một đứa trẻ của một người mẹ đơn thân. Vậy, trường hợp này bạn tôi phải làm những thủ tục và giấy tờ gì?Xem trả lời